ครุภัณฑ์ต่ำกว่าเกณฑ์

เรียน ท่านคลังจังหวัดขอนแก่น
โรงเรียนจะจัดหาชั้นวางหนังสือ แบบเหล็ก ราคาตัวละ 4,700 บาท จำนวน 10 ตัว ขอเรียนถามว่า ราคาต่อหน่วย หมายถึง ราคาชั้นวางหนังสือตัวละ 4,700 บาท และ สามารถใช้งบดำเนินงานจัดซื้อได้ ถูกต้องหรือไม่ ขออภัยท่าน ที่ถามย้ำอีกครั้ง เพราะกองคลังตีความว่า ราคาต่อหน่วยหมายถึง ราคาที่จัดซื้อรวม 47,000 บาท  
ขอบพระคุณ


ความคิดเห็น
คำว่าหน่วย หมายความว่า 1 ครับ  ต่อหน่วยคือ 1 ชิ้นครับ คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับ

ประกาศล่าสุดในบอร์ดเดียวกัน

Dee555 Icon เบิกค่าเช่าบ้าน อ่าน 1,805 3 ปีที่ผ่านมา
3 ปีที่ผ่านมา
khwantrakul Icon การเบิกค่าเช่าซื้อบ้าน 1 อ่าน 4,790 6 ปีที่ผ่านมา
6 ปีที่ผ่านมา
Sticker Icon เบิกค่าเช่าบ้าน อ่าน 3,631 7 ปีที่ผ่านมา
7 ปีที่ผ่านมา
8 ปีที่ผ่านมา
rotsukon101 Icon การเบิกค่าใช้จ่ายในการประชุม อ่าน 2,986 9 ปีที่ผ่านมา
9 ปีที่ผ่านมา
Sinsub Icon บัตรฟรีทการ์ด อ่าน 2,271 10 ปีที่ผ่านมา
10 ปีที่ผ่านมา
thai173 Icon สอบถามเรื่องค่าเช่าบ้าน อ่าน 4,489 10 ปีที่ผ่านมา
10 ปีที่ผ่านมา
10 ปีที่ผ่านมา
patsadu Icon การติดตั้งโช๊คประตูห้องทำงาน อ่าน 2,257 11 ปีที่ผ่านมา
11 ปีที่ผ่านมา
11 ปีที่ผ่านมา
naraphon Icon คำถามเกี่ยวกับการสอบราคา อ่าน 2,242 11 ปีที่ผ่านมา
11 ปีที่ผ่านมา
pps2111 Icon การเบิกเงินบำรุงการศึกษา อ่าน 3,769 11 ปีที่ผ่านมา
11 ปีที่ผ่านมา
puibanna Icon ลาออกจากราชการ อ่าน 3,109 11 ปีที่ผ่านมา
11 ปีที่ผ่านมา
hard2001 Icon ขอปรึกษาเรื่องค่าเช่าบ้านครับ อ่าน 4,888 11 ปีที่ผ่านมา
11 ปีที่ผ่านมา